tlWika

Aug 24, 2026

314Ah vs 500Ah+ Mga Cell ng Baterya: Alin ang Mas Mabuti para sa BESS?

Mag-iwan ng mensahe

Para sa karamihan ng mga proyekto sa pag-imbak ng enerhiya ng baterya, ang pagpili sa pagitan ng 314Ah at 500Ah+ LFP na mga cell ay hindi isang simpleng paligsahan upang piliin ang pinakamalaking numero ng kapasidad. Ang praktikal na tanong ay kung ang isang partikular na cell platform ay gumagawa ng isang mas mahusay na kumpletong BESS pagkatapos ng arkitektura ng boltahe, paglamig, pagpapatunay ng kaligtasan, mga limitasyon sa transportasyon, pag-sourcing, warranty at lifecycle economics ay kasama.

Ang 314Ah ay nananatiling isang malakas na pagpipilian kapag pinahahalagahan ng isang proyekto ang mature na pagsasama, itinatag na kwalipikasyon at katiyakan sa pagpapatupad. Ang isang napatunayang 500Ah+ na platform ay nagiging mas nakakahimok kapag binabawasan ang bilang ng cell at ang hardware ng system ay materyal na nagpapabuti sa pagsasama ng container o ekonomiya ng proyekto. Ang mas malaking cell ay hindi awtomatikong mas mahusay na cell.

Kung kailangan mo ng refresher sa pagkakaiba sa pagitan ng kapasidad at nakaimbak na enerhiya, tingnan ang paliwanag na ito ngano ang ibig sabihin ng Ah sa isang baterya. Para sa mga mambabasa na naghahambing ng kumpletong mga arkitektura ng imbakan kaysa sa mga indibidwal na cell, itoPangkalahatang-ideya ng BESSnagbibigay ng kapaki-pakinabang na konteksto sa antas ng system-.

 

Ang isang mahalagang limitasyon ay ang "500Ah+" ay isang kategorya ng merkado, hindi isang standardized na pisikal na format. Ang mga kasalukuyang produkto ay sumasaklaw ng humigit-kumulang 500Ah hanggang sa higit sa 600Ah, at ang ilang mahahabang-tagal na platform ay lumalampas sa 1,000Ah. Ang mga sukat, terminal, mga rate ng pagsingil at paglabas, mga claim sa pag-ikot at mga arkitektura ng system ay nag-iiba ayon sa tagagawa. Ang paghahambing sa ibaba samakatuwid ay gumagamit ng mga kinatawan ng komersyal na halimbawa sa halip na magpanggap na ang lahat ng malalaking cell ay mapagpapalit.

314Ah and 500Ah+ LFP battery cells compared

314Ah vs 500Ah+: May Mga Tunay na Numero

Ang sumusunod na benchmark ay gumagamit ng na-publish na 314Ah at 587Ah LFP na mga produkto ng HiTHIUM dahil ang paghahambing ng dalawang produkto mula sa parehong tagagawa ay nag-aalis ng ilan sa ingay na lumalabas kapag ang iba't ibang mga supplier ay gumagamit ng iba't ibang mga pilosopiya sa disenyo at mga convention sa pag-uulat. Ang mga pagtutukoy ng 314Ah ay magagamit sa tagagawa314Ah datasheet, habang ang kasalukuyang 314Ah at 587Ah na impormasyon ng produkto ay nakalista saHiTHIUM cell product page.

Salik Kinatawan ng 314Ah LFP Cell Kinatawan ng 587Ah LFP Cell
Nominal na kapasidad 314Ah 587Ah
Nominal na boltahe na ginagamit para sa paghahambing 3.2V 3.2V
Tinatayang nominal na enerhiya bawat cell 1.005kWh 1.878kWh
Pagtaas ng enerhiya bawat cell Baseline Humigit-kumulang 87% na mas nominal na enerhiya
Mga naglalarawang cell sa bawat nominal na 1MWh Mga 995 Mga 532
Mapaglarawang{0}}pagbawas ng bilang ng cell Baseline Mga 46.5%
Nai-publish na gravimetric energy density Higit sa o katumbas ng 173.2Wh/kg ≈185Wh/kg
Na-publish na volumetric energy density Higit sa o katumbas ng 382.6Wh/L ≈413Wh/L
Na-publish na mga sukat 174.70 × 71.70 × 207.11mm 286 × 73.50 × 216.3mm
Na-publish na nominal cycle claim Higit sa o katumbas ng 13,000 cycle Higit sa o katumbas ng 11,000 cycle
Karaniwang argumento ng proyekto Maturity, kwalipikasyon at sourcing flexibility Mas mababang bilang ng cell at mas mataas na system-potensyal sa pagsasama

 

Fewer 587Ah cells are needed per nominal MWh

Ang mga numero ng "cells per MWh" sa itaas ay simpleng aritmetika ng enerhiya: 1,000kWh na hinati sa nominal na enerhiya bawat cell. Hindi sila isang disenyo ng pakete. Ang isang tunay na BESS ay dapat matugunan ang boltahe ng serye, parallel na kapasidad, magagamit na estado-ng-charge window, redundancy, mga limitasyon sa thermal at mga kinakailangan sa topology ng system.

Ang data ay naglalantad din ng isang karaniwang maling kuru-kuro. Ang paglipat mula sa 314Ah hanggang 587Ah ay nagpapataas ng nominal na enerhiya sa bawat cell ng humigit-kumulang 87%, ngunit ang na-publish na cell-level gravimetric at volumetric energy-mga density figure ay bumubuti lamang ng isang-digit na porsyento. Ang mas malaking kapasidad ay pangunahing nagbibigay ng pagkakataon sa taga-disenyo ng system na bawasan ang bilang ng mga cell at nauugnay na hardware. Hindi ito lumilikha ng 87% na pagpapabuti sa Wh/kg o Wh/L.

Ang mga nai-publish na cycle figure ay gumawa ng pangalawang punto: ang mas mataas na Ah ay hindi likas na nangangahulugang mas mahabang buhay. Dapat suriin ang mga cycle-life claim kasama ng temperatura, rate ng pagsingil/paglabas, lalim ng paglabas,-pagtatapos ng-life threshold at mga kondisyon ng pahinga bago gamitin ang mga ito sa isang modelo ng LCOS.

Bakit May Katuturan pa rin ang 314Ah Cells sa 2026

1. Maaaring mabawasan ng mature na platform ang panganib sa pagpapatupad

Ang mga cell na 314Ah ay ginamit sa maraming henerasyon ng mga komersyal at utility{1}}scale na disenyo ng BESS. Ang praktikal na halaga ay hindi lamang na ang cell ay umiral nang mas matagal. Maaaring mayroon nang mga kwalipikadong istruktura ng pack ang mga integrator, lohika ng BMS, mga liquid-layout ng pagpapalamig, mga proseso ng produksyon, pagsubok sa sunog, mga pamamaraan sa pagpapanatili at mga modelo ng warranty sa paligid ng platform.

Para sa isang proyekto na may nakapirming paunawa-upang-magpatuloy sa petsa, mga milestone ng tagapagpahiram o limitadong oras ng engineering, ang pagbabago sa bagong format ng cell ay maaaring magpalitaw ng mas maraming trabaho kaysa sa iminumungkahi ng cell datasheet. Pack tooling, busbar geometry, cooling plates, compression strategy, BMS calibration, fire-test applicability at ekstrang-part planning ay maaaring kailanganing muling bisitahin.

2. 314Ah ay hindi nawala sa kasalukuyang pagkuha

Ang merkado ay hindi gumagalaw sa isang malinis na-paraan na kapalit mula 314Ah patungo sa mas malalaking format. Noong Enero 2026, nag-anunsyo ang EVE Energy ng tatlong-taon na 20GWh na plano ng kooperasyon kung saan ang 10GWh ay inilaan sa 628Ah/588Ah malalaking cell at isa pang 10GWh hanggang 314Ah na mga cell. Iyan ay isang kapaki-pakinabang na totoong-senyales sa mundo: ang mga mature na 314Ah na platform at mas bagong malalaking-cell platform ay maaaring magkasama sa parehong diskarte sa pagkuha sa halip na ang isa ay agad na gawing lipas ang isa. Ang anunsyo ay makukuha mula saEnerhiya ng EVE.

3. Ang pangalawang-pagmumulan ng kakayahang umangkop ay maaaring maging mas mahalaga kaysa sa maximum na Ah

Ang pangalawang-kalakasan ng pinagmulan ay hindi dapat ipagpalagay mula sa kapasidad lamang, ngunit ang mga mature na format ay karaniwang nagbibigay sa mga team ng proyekto ng mas maraming pagkakataon upang siyasatin ang mga alternatibong kwalipikadong supplier, mga katugmang dimensyon at itinatag na mga diskarte sa pagpapalit. Ang eksaktong sagot ay depende sa disenyo ng pack: dalawang cell na may parehong Ah rating ay hindi kinakailangang mekanikal o elektrikal na mapagpalit.

Para sa isang 15- o 20-taong asset ng imprastraktura, dapat magtanong ng praktikal na tanong ang isang procurement team: kung hindi available ang orihinal na cell sa ibang pagkakataon, maaari bang maging kwalipikado ang isa pang cell nang hindi muling idisenyo ang buong pack o container?

Bakit ang 500Ah+ na mga Cell ay Nagkakaroon ng Ground

1. Mas kaunting mga cell ang maaaring gawing simple ang arkitektura ng system

Gamit ang kinatawan na 314Ah at 587Ah figure sa itaas, ang nominal na bilang ng cell na kinakailangan upang kumatawan sa 1MWh ay bumaba mula sa humigit-kumulang 995 hanggang 532 na mga cell bago ilapat ang mga hadlang sa arkitektura ng system. Iyon ay humigit-kumulang 46.5% na pagbawas sa bilang ng mga cell para sa parehong nominal na aritmetika ng enerhiya.

Ang mas kaunting mga cell ay maaaring mangahulugan ng mas kaunting mga terminal, welds, busbars, sensing point, module parts at assembly operations. Ang aktwal na pagbabawas ay partikular sa system-, ngunit dito nagiging mas konkreto ang malaking-proposisyon ng halaga ng cell kaysa sa simpleng pagsasabi ng "mas mataas na kapasidad."

Nagbigay ang CATL ng kapansin-pansing pampublikong halimbawa nang ipahayag nito ang mass production at paghahatid ng 587Ah energy-storage cell nito noong Hunyo 2025. Sa nauugnay na disenyo ng system, sinabi ng CATL na ang kabuuang bahagi ng system ay binawasan mula sa humigit-kumulang 30,000 hanggang 18,000, isang pagbawas ng humigit-kumulang 40%. Binigyang-diin din ng kumpanya ang pangangailangang panatilihin ang pinagsamang sistema sa loob ng 45-toneladang limitasyon sa transportasyon ng mga mapanganib na kalakal. Tingnan mo587Ah anunsyo ng CATL.

Large battery cells can reduce BESS component count

2. Ang pinakamalaking benepisyo ay maaaring lumitaw sa antas ng system, hindi antas ng cell

Ang isang proyekto ng utility ay hindi kumikita mula sa kahanga-hangang kapasidad ng cell sa paghihiwalay. Kumikita ito ng halaga mula sa isang nade-deploy na system na may magagamit na MWh, katanggap-tanggap na pantulong na pagkonsumo, ligtas na mga limitasyon sa pagpapatakbo, napapamahalaang mga gawaing sibil, maaasahang kakayahang magamit at isang buhay ng serbisyo sa ekonomiya.

Iyon ang dahilan kung bakit mahalaga ang density ng enerhiya ng lalagyan. Kung ang isang malaking-cell architecture ay nagbabawas ng hindi-cell hardware at umaakma sa mas magagamit na enerhiya sa isang transportable enclosure nang hindi lumalabag sa bigat, paglamig o mga hadlang sa kaligtasan, ang proyekto ay maaaring mangailangan ng mas kaunting mga container, foundation, cable run at mga operasyon sa pag-install. Para sa konteksto, maaaring maabot na ng mga kasalukuyang komersyal na disenyo ang hanay ng maraming-megawatt-oras sa loob ng mga containerized na platform; tingnan mo ito4–6MWh containerized BESShalimbawa mula sa mapa ng site.

3. Ilang 600Ah+ na platform ang lumampas sa mga sample

Ang malalaking cell ay hindi na puro produkto ng roadmap. Iniulat ng EVE Energy na ang isang 400MWh na proyekto gamit ang 628Ah cell nito ay nakakonekta sa grid noong Enero 2026, na may 80 set ng 5MWh DC energy-mga storage system. Iniulat din ng kumpanya ang pinagsama-samang produksyon ng higit sa isang milyong malalaking cell sa puntong iyon. Tingnan angEVE Energy grid-scale deployment anunsyo.

Gayunpaman, ang maturity ay nananatiling hindi pantay sa mga supplier. Iniulat ng TrendForce noong Abril 16, 2026 na ang mga bagong ipinakitang produkto ng ESS ay pangunahing gumagamit ng mga cell na higit sa 500Ah, na ang ilang nangungunang vendor ay pumasok sa dami ng shipment, at karamihan sa mga supplier ay nasa sample-delivery stage pa rin. Inaasahan ng TrendForce na tataas ang 500Ah+ na kapasidad ng produksyon sa ikatlong quarter ng 2026 at mas malawak na malaki-mass production sa kalagitnaan ng 2027. Tingnan angTrendForce market update.

Ito ang dahilan kung bakit ang "500Ah+ ay komersyal" at "bawat 500Ah+ na supplier ay pare-parehong mature" ay ibang-iba na mga pahayag.

Kung saan Lumilikha ang Mas Malaking Mga Cell ng Bagong Engineering Trade-Mga Off

Thermal, safety and transport trade-offs of large BESS cells

Pamamahala ng thermal

Ang isang mas malaking cell ay naglalagay ng mas maraming electrochemically active na materyal sa isang enclosure. Binabago nito ang problema sa thermal sa halip na alisin ito. Kailangang suriin ng mga inhinyero ang pagbuo ng init, paglamig-contact sa ibabaw, mga gradient ng panloob na temperatura, pagkakapareho ng temperatura ng cell-sa-cell sa aktwal na profile ng kapangyarihan ng proyekto at mga kundisyon sa kapaligiran.

Para sa likidong-pinalamig na BESS, ang disenyo ng mga cooling plate, daloy ng coolant, presyon ng contact at lohika ng kontrol ay maaaring kasinghalaga ng bilang ng kapasidad ng headline. Ang gabay na ito sapagpili ng BESS cooling systemay isang kapaki-pakinabang na kasama kapag naghahambing ng mga thermal architecture.

Form-factor at panganib sa pagpapalit

Ang "587Ah," "588Ah," "628Ah" at iba pang malalaking-cell label ay hindi isang karaniwang mekanikal na pamantayan. Kahit na ang mga cell na may katulad na kapasidad ay maaaring magkaiba sa lapad, haba, taas, posisyon ng terminal, mga kinakailangan sa compression, pag-uugali ng kuryente at mga limitasyon sa pagpapatakbo.

Bago aprubahan ang isang platform, dapat hilingin ng mga mamimili ang pack-mga implikasyon sa antas ng pagpapalit ng cell sa hinaharap. Kung ang pagpapalit sa orihinal na cell ay nangangailangan ng mga bagong busbar, cooling plate, BMS calibration, structural parts at safety validation, ang proyekto ay may mas mataas na-matagalang supplier-dependency na panganib.

Dapat tumugma ang pagpapatunay sa kaligtasan sa ibinigay na configuration

Ang resulta ng cell-level ay hindi katumbas ng kumpletong pagsusuri sa kaligtasan ng sunog-BESS. Inilalarawan ng UL Solutions ang UL 9540A bilang ang paraan ng pagsubok para sa pagsusuri ng thermal-runaway fire propagation sa mga system ng pag-imbak ng enerhiya ng baterya at nakikilala ang pagsubok sa mga antas ng cell, module at pag-install. Kasama rin sa kasalukuyang framework ang edisyon-mga partikular na kinakailangan, kaya ang kapaki-pakinabang na tanong sa pagkuha ay hindi lang "Mayroon ba itong UL 9540A?"

Itanong sa halip:Aling configuration ang nasubok, sa anong antas, sa ilalim ng aling edisyon, sa anong spacing at -mga pagpapalagay ng proteksyon, at kinakatawan ba ng configuration na iyon ang kagamitang ibinibigay sa proyektong ito?Ang kasalukuyang gabay ng UL ay magagamit ditoUL 9540A BESS test-page na paraan. Para sa mas malawak na pangkalahatang-ideya sa pagkuha, tingnan ang gabay ng site saSertipikasyon ng BESS UL.

Timbang ng transportasyon at mga hadlang sa pag-install

Ang mas mataas na MWh bawat lalagyan ay kapaki-pakinabang lamang kung ang kagamitan ay nananatiling legal at praktikal na ilipat. Ang halimbawa ng CATL sa itaas ay mahalaga dahil tahasan nitong ikinokonekta ang malaking-cell optimization sa isang transport-hangganan ng timbang. Dapat suriin ng mga team ng proyekto ang mga mapanganib na-limitasyon sa kalakal, permit sa kalsada, kapasidad ng crane, access sa site, lifting point, axle load at lokal na logistik sa halip na i-optimize ang MWh bawat container sa isang spreadsheet lamang.

Warranty at bankability

Ang isang teknikal na kaakit-akit na cell ay maaari pa ring maging isang hindi magandang pagpipilian sa proyekto kung ang warranty, balanse ng supplier, diskarte sa serbisyo o independiyenteng kwalipikasyon ay mahina. Ang mga nagpapahiram at mga inhinyero ng may-ari ay maaaring nagmamalasakit sa kasaysayan ng produksyon, naka-install na base, ebidensya sa pagsubok, mga garantiya sa pagganap at mga obligasyon sa pagpapalit ng kasing dami ng nominal na kapasidad ng cell.

Ito ay isang dahilan kung bakit ang isang mature na 314Ah na disenyo ay maaaring manatiling mapagkumpitensya sa isang malapit-matagalang proyekto kahit na ang isang mas bagong platform ay nag-aalok ng isang mas malinis na teoretikal na arkitektura.

Bakit Ang Mas Kaunting Mga Cell ay Hindi Awtomatikong Nangangahulugan ng Mas mababang Gastos sa Lifecycle

Maaaring alisin ng malalaking cell ang mga hakbang sa hardware at pagpupulong, na maaaring mabawasan ang mga bahagi ng gastos sa pagmamanupaktura at pagsasama. Ngunit ang lifecycle economics ay tinutukoy ng kumpletong sistema, hindi nag-iisa ang bilang ng bahagi.

Ang paghahambing sa antas ng proyekto-ay dapat magsama ng hindi bababa sa:

  • Gastos ng turnkey system at gastos sa pag-install
  • Nagagamit ang AC o DC na enerhiya sa ilalim ng tinukoy na mga kondisyon ng operating
  • Round{0}}efficiency at auxiliary consumption
  • Inaasahang diskarte sa pagkasira at pagpapalaki
  • Availability ng system
  • Preventive at corrective maintenance
  • Pamalit na-cell at ekstrang{1}}diskarte
  • Mga pagbubukod ng warranty at mga garantiya sa pagganap
  • Mga pagpapalagay sa pagpopondo at buhay ng pagpapatakbo
  • Pag-decommission o pagtatapos-ng-mga obligasyon sa buhay kung saan naaangkop

Kung ang dalawang alternatibo ay gumagamit ng magkaibang cycle-mga pagpapalagay sa buhay, mga cooling load, mga garantiya sa availability o mga diskarte sa pagpapalit, ang paghahambing lamang ng presyo ng cell sa bawat Wh ay maaaring humantong sa maling desisyon. Para sa mas malawak na balangkas, tingnan itopagtatasa ng gastos ng sistema ng pag-iimbak ng enerhiya ng baterya.

314Ah vs 500Ah+: Decision Matrix

Priyoridad ng Proyekto Mas Malakas ang 314Ah Kapag... Mas Malakas ang 500Ah+ Kapag...
Pagtitiyak ng iskedyul Ang umiiral na platform ng system ay kwalipikado na at ang muling pagdidisenyo ay nagbabanta sa mga milestone sa paghahatid. Ang proyekto ay may sapat na oras sa pag-inhinyero upang mapatunayan ang isang mas bagong arkitektura ng cell at system.
Kakayahang umangkop ng supplier Ang maramihang mga kwalipikadong opsyon sa sourcing at pagpaplano ng kapalit ay mga pangunahing kinakailangan. Ang isang partikular na malaking-cell supplier ay katanggap-tanggap at ang pangmatagalang{1}}mga obligasyon sa supply ay malakas.
Densidad ng lalagyan Ang kasalukuyang MWh bawat container ay nakakatugon na sa mga hadlang sa site. Ang bawat karagdagang magagamit na MWh bawat lalagyan ay lumilikha ng makabuluhang pagtitipid sa lupa, sibil o pag-install.
Pagbawas ng sangkap Ang kasalukuyang disenyo ay mayroon nang matatag na ani, pagiging maaasahan at mga pamamaraan ng serbisyo. Ang pagbabawas ng mga cell, busbar, sensing channel at module hardware ay materyal na nagpapabuti sa pagiging simple ng system.
Bankability Ang konserbatibong tagapagpahiram, insurer o kwalipikasyon ng may-ari ay pinapaboran ang mga itinatag na platform. Ang napiling malaking-cell platform ay may sapat na kasaysayan ng produksyon, pagsubok, warranty at komersyal na deployment.
Mahabang-tagal ng roadmap Ang proyekto ay batay sa isang napatunayang kumbensyonal na arkitektura at hindi nangangailangan ng isang bagong platform. Ang system ay idinisenyo mula sa simula sa paligid ng mas mataas na-kapasidad o mahabang-habang arkitektura.

Aling Cell ang Mas Mahusay para sa Iba't Ibang Proyekto ng BESS?

Imbakan ng enerhiya ng C&I

Para sa maraming komersyal at pang-industriya na proyekto, ang pagtukoy sa cell Ah rating ay hindi gaanong mahalaga kaysa sa pagpili ng tamang kumpletong cabinet o system. Ang footprint, integration ng PCS, sertipikasyon sa kaligtasan, acoustics, thermal management, warranty, tugon sa serbisyo at mga kinakailangan sa pag-install ay karaniwang nangingibabaw sa desisyon. Ang isang mature na 314Ah-based cabinet ay maaaring manatiling lubos na mapagkumpitensya.

Malapit na-mga proyektong utility na may mga nakapirming iskedyul

Kung ang proyekto ay mayroon nang kwalipikadong disenyo, pagsusuri ng tagapagpahiram, fire-paketeng pangkaligtasan at supply chain na binuo sa paligid ng isang mature na format ng cell, ang pagbabago ng mga platform para lamang makakuha ng mas mataas na Ah number ay maaaring magdagdag ng iskedyul at panganib sa kwalipikasyon. Sa kasong ito, ang 314Ah ay madalas na karapat-dapat sa isang malakas na pagpapalagay maliban kung ang malaking-cell na alternatibo ay nagpapakita ng isang nasusukat na benepisyo sa antas ng proyekto-.

Footprint-constrained utility projects

Ang 500Ah+ ay nagiging mas kaakit-akit kapag ang lupa, bilang ng lalagyan, mga gawaing sibil o mga manggagawa sa pag-install ay mahalagang mga driver ng gastos. Ang tamang paghahambing ay nasa pagitan ng kumpletong mga bloke ng DC o mga solusyon sa lalagyan: magagamit na MWh, timbang ng transportasyon, pantulong na pagkarga, disenyo ng thermal, ebidensya sa kaligtasan at gastos sa lifecycle.

Mga bagong platform ng mahabang-tagal

Ang mga malalaking cell ay lalong idinisenyo kasama ng mas mataas na-kapasidad at mahahabang-mga arkitektura. Ang HiTHIUM, halimbawa, ngayon ay nagbebenta ng 587Ah at mas malalaking produkto ng LFP kasama ang 314Ah platform nito. Ang mga disenyong ito ay maaaring maging kaakit-akit kapag ang proyekto ay may sapat na oras ng pag-unlad upang maging kwalipikado ang kumpletong arkitektura sa halip na pilitin ang isang bagong cell sa isang lumang disenyo ng pack.

Pitong Tanong na Itatanong Bago Pumili ng BESS Cell

  1. Ano ang aktwal na kinakailangan ng proyekto?Tukuyin ang MW, magagamit na MWh, tagal ng paglabas, inaasahang mga cycle, kundisyon sa kapaligiran, footprint ng site, mga kinakailangan sa grid at buhay ng disenyo bago ihambing ang mga cell.
  2. Ano ang magagamit na sistema ng enerhiya?Ihambing ang magagamit na AC o DC na enerhiya sa ilalim ng parehong pagpapalagay sa pagpapatakbo, hindi lamang ang nominal na kapasidad ng cell.
  3. Anong power profile ang dapat suportahan ng cell?Kumpirmahin ang tuloy-tuloy at pinakamataas na mga rate ng pagsingil/paglabas, mga limitasyon sa thermal at mga implikasyon ng pagkasira.
  4. Paano napatunayan ang thermal design?Humiling ng data ng pamamahagi ng temperatura-, arkitektura ng paglamig, mga limitasyon sa paligid at mga nauugnay na kundisyon ng pagsubok.
  5. Anong ebidensya sa kaligtasan ang nalalapat sa eksaktong ibinigay na configuration?I-verify ang mga pamantayan, edisyon, antas ng pagsubok, enclosure, spacing at -mga pagpapalagay sa proteksyon.
  6. Ano ang pangalawang-diskarte na pinagmumulan at kapalit?Tukuyin kung ang isang alternatibong cell ay maaaring maging kwalipikado nang walang pangunahing pack o muling pagdidisenyo ng lalagyan.
  7. Aling opsyon ang gumagawa ng mas malakas na lifecycle economics?Paghambingin ang magagamit na enerhiya, kahusayan, pagkasira, kakayahang magamit, pagpapanatili, pagpapalaki, warranty at mga pagpapalagay sa pagpopondo nang magkasama.

Mga Karaniwang Pagkakamali sa Paghahambing

Ipagpalagay na ang mas mataas na Ah ay nangangahulugan ng proporsyonal na mas mataas na density ng enerhiya

Hindi ito. Ang kinatawan ng 314Ah-to-587Ah na paghahambing ay nagpapakita ng humigit-kumulang 87% na higit pang nominal na enerhiya bawat cell, habang ang na-publish na Wh/kg at Wh/L ay bumubuti nang mas katamtaman. Ang halaga ng mas malaking cell ay pangunahing pagkakataon sa pagsasama.

Paghahambing ng cycle-mga bilang ng buhay nang walang mga kundisyon sa pagsubok

Hindi kumpleto ang cycle claim nang walang charge/discharge rate, temperatura, lalim ng discharge,{0}}end-life threshold at iba pang kundisyon ng pagsubok. Ang isang mas mababang numero ng ikot ng headline sa ilalim ng isang mas mahigpit na pagsubok ay maaaring maging mas makabuluhan kaysa sa isang mas mataas na numero sa ilalim ng isang mas madaling pagsubok.

Tinatrato ang bawat 500Ah+ na produkto bilang pantay na mature

Ang pagsasaliksik sa merkado at mga anunsyo ng tagagawa ay nagpapakita ng magkahalong larawan: ang ilang malalaking-cell platform ay nasa dami na ng produksyon at grid-mga proyekto, habang maraming mga supplier ang dumadaloy pa rin mula sa mga sample. Ang kwalipikasyon ay dapat na supplier- at produkto-tiyak.

Ipagpalagay na mas kaunting mga cell ang ginagarantiyahan ang mas mababang LCOS

Ang mas kaunting mga bahagi ay maaaring mabawasan ang ilang mga gastos, ngunit ang mahinang kahusayan, mas mataas na pantulong na pagkarga, mas mabilis na pagkasira, mahinang kakayahang magamit o mahirap na kapalit na logistik ay maaaring magbura ng benepisyo.

Pagpili ng cell bago tukuyin ang system

Ang proyekto ay dapat magtatag muna ng mga electrical, thermal, structural, kaligtasan, logistik, iskedyul at pang-ekonomiyang mga kinakailangan. Ang pagpili ng cell ay dapat sumunod sa mga hadlang na iyon.

FAQ

T: Ang 500Ah+ Ba na Cell ng Baterya ay Laging Mas Mahusay kaysa sa Isang 314Ah na Cell?

A: Hindi. Ang isang mas malaking cell ay nag-iimbak ng mas maraming enerhiya sa bawat cell at maaaring mabawasan ang bilang ng cell, ngunit ang mas mahusay na pagpipilian ng BESS ay nakasalalay sa kumpletong arkitektura, kapanahunan ng supplier, density ng enerhiya, paglamig, pagpapatunay sa kaligtasan, transportasyon, warranty, sourcing at lifecycle economics.

Q: Ang 314Ah ba ay Nagiging Lapas Na?

A: Hindi. Kasama pa rin sa kasalukuyang procurement at mga portfolio ng manufacturer ang 314Ah kasama ng mas malalaking format. Ang merkado ay nag-iiba-iba sa halip na ilipat ang bawat proyekto sa isang unibersal na malaking{3}}cell standard.

T: Gaano karaming Mas Kaunting mga Cell ang Magagamit ng Isang 587Ah na Disenyo?

A: Gamit ang simpleng nominal-energy arithmetic sa 3.2V, humigit-kumulang 995 314Ah cells o 532 587Ah cells ay kumakatawan sa 1MWh, isang pagbawas ng humigit-kumulang 46.5%. Ang isang tunay na pack ay gagamit ng iba't ibang bilang ng integer dahil ang boltahe ng system, parallel string, magagamit na SOC, redundancy at arkitektura ay dapat ding masiyahan.

Q: Awtomatikong Napapabuti ba ng Mas Malaking Mga Cell ang Densidad ng Enerhiya ng Container?

A: Hindi. Maaari silang lumikha ng mas malakas na pagkakataon sa pagsasama, ngunit ang panghuling density ng container ay nakasalalay sa pack geometry, cooling, structural hardware, clearance, fire system, mga limitasyon sa timbang at magagamit na operating window.

T: Mas Mahirap Bang Palamigin ang Mas Malaking Mga Cell?

A: Lumilikha sila ng ibang problema sa disenyo ng thermal dahil mas maraming aktibong materyal ang naka-concentrate sa bawat enclosure. Kung ang isang system ay mas madali o mas mahirap palamig ay nakasalalay sa pagbuo ng cell, pagbuo ng init, contact sa paglamig, disenyo ng daloy at profile ng pagpapatakbo. Suriin ang napatunayang data ng temperatura sa halip na husgahan ng Ah lamang.

T: Dapat Bang Paghambingin ng Mga Mamimili ang Mga Cell Ayon sa Presyo Bawat Wh?

A: Ang presyo sa bawat Wh ay kapaki-pakinabang para sa isang paunang screen, ngunit hindi ito sapat para sa pagkuha. Ang huling desisyon ay dapat na nakabatay sa nagagamit na enerhiya ng system, kahusayan, pagkasira, pantulong na pagkonsumo, pag-install, pagpapanatili, pagpapalit, warranty, availability at inaasahang buhay ng pagpapatakbo.

Pangwakas na Takeaway

Ang paglipat mula sa 314Ah hanggang 500Ah+ LFP cells ay pinakamahusay na nauunawaan bilang isang system-transition ng integration, hindi isang karera upang i-maximize ang kapasidad na naka-print sa isang datasheet.

Pumili ng isang mature na 314Ah na platform kapag naitatag na ang kwalipikasyon, sourcing flexibility, kilalang gawi ng system at katiyakan ng iskedyul ay lumilikha ng higit na halaga kaysa sa karagdagang integration gains.

Isaalang-alang ang isang napatunayang 500Ah+ na platform kapag ang mas mababang bilang ng cell, pinababang hardware at mas mataas na -pagsasama sa antas ng container ay gumagawa ng masusukat na mga benepisyo ng proyekto at ang napiling supplier ay maaaring magpakita ng maturity ng produksyon, ebidensya sa kaligtasan, suporta sa warranty at isang mapagkakatiwalaang diskarte sa serbisyo.

Ang proseso ng pagkuha ay dapat magsimula sa kinakailangan ng BESS at gumana nang pabalik. Tukuyin ang kapangyarihan, magagamit na enerhiya, tagal, bakas ng paa, mga kondisyon sa kapaligiran, mga limitasyon sa transportasyon, mga code sa kaligtasan, iskedyul, diskarte sa pagkukunan at ekonomiya ng lifecycle. Pagkatapos ay ihambing ang mga kumpletong system na binuo sa paligid ng bawat cell platform sa halip na piliin ang pinakamataas na numero ng Ah.

Magpadala ng Inquiry
Mas Matalinong Enerhiya, Mas Malakas na Operasyon.

Ang Polinovel ay naghahatid ng mataas na-performance na mga solusyon sa pag-iimbak ng enerhiya upang palakasin ang iyong mga operasyon laban sa mga pagkagambala sa kuryente, babaan ang mga gastos sa kuryente sa pamamagitan ng matalinong pamamahala sa peak, at maghatid ng napapanatiling,{1}}hahanda sa hinaharap na kapangyarihan.